หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมัครงานในสถานทูต,กงศุล  (อ่าน 9236 ครั้ง)
Anonymous
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 05 พฤษภาคม, 2006, 15:24:45 »

อยากทราบว่าผู้ที่สนใจงานในสถานทูต สถานกงศุลต่างๆ (หมายถึงคนที่อาศัยอยู่ในต่างประเทศนะคะ) พอจะทราบตำแหน่งงานว่าง หรือ สมัครได้ที่ไหนอย่างไร
แล้วเคยมีผู้มีประสบการณ์เคยสมัครไหมคะ รบกวนมาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังหน่อยคะ
อย่างน้อยความรู้ที่เราเล่าเรียนมาจากเมืองไทยน่าจะเอามาใช้ประโยชน์ได้บ้าง คนที่มีใจในการทำงานน่าจะทำให้งานออกมามีคุณภาพด้วย ใช่ไหมคะ :oops:
paveen
Administrator
Newbie

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2006, 00:38:42 »

สำหรับเรื่องการสมัครงาน เห็นมีคนเคยถามอยู่ใน thread นี้แล้วค่ะ คงกรณีคล้ายๆกัน

http://forums.thaieurope.net/viewtopic.php?t=829

Pat, Lay-St-Remy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2006, 13:31:02 »

อ้างจาก: "Anonymous"
อยากทราบว่าผู้ที่สนใจงานในสถานทูต สถานกงศุลต่างๆ (หมายถึงคนที่อาศัยอยู่ในต่างประเทศนะคะ) พอจะทราบตำแหน่งงานว่าง หรือ สมัครได้ที่ไหนอย่างไร
แล้วเคยมีผู้มีประสบการณ์เคยสมัครไหมคะ รบกวนมาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังหน่อยคะ
อย่างน้อยความรู้ที่เราเล่าเรียนมาจากเมืองไทยน่าจะเอามาใช้ประโยชน์ได้บ้าง คนที่มีใจในการทำงานน่าจะทำให้งานออกมามีคุณภาพด้วย ใช่ไหมคะ :oops:
:lol:

I live in France ka!!! I had experience for import-export, BOI and warehousing for 15 years.  I used to work hotel and restaurant too.   I am looking for the job ka!!!
หน้า: [1]
พิมพ์